การกระจายตัวของอันดับ Counter-Strike 2

Valve ไม่ได้เปิดเผยข้อมูลการกระจายตัวของ CS Rating หน้าเว็บนี้ใช้ข้อมูลจำนวนผู้เล่น Premier ที่ใช้งานจริงจาก csstats.gg เพื่อแสดงสัดส่วนผู้เล่นในแต่ละแถบสี ตั้งแต่สีเทาไปจนถึงสีทอง

ตัวอย่างข้อมูลจากตัวติดตามบุคคลที่สามPremier Season 5

ค่ากลางของตารางอันดับ

ผู้เล่นระดับมัธยฐานคือ Blue (10,000–14,999)

แรงค์ที่พบมากที่สุด
Blue (10,000–14,999)
26.1%
แรงค์สูงสุด
Gold (30,000+)
0.1%
คิว
Premier (CS Rating)

ข้อมูล ณ วันที่ 8 พฤศจิกายน 2569ตรวจสอบล่าสุด 8 พฤศจิกายน 2569

Premier (CS Rating)

Premier Season 5 · 8 พฤศจิกายน 2569

ทุกภูมิภาค ผู้เล่นที่ใช้งานโหมด Premier ในช่วง 30 วันที่ผ่านมาซึ่ง csstats.gg ตรวจพบ (ประมาณ 5.3 ล้านคน)

  1. 21.3%
  2. 23.2%
  3. 26.1%
  4. 19.3%
  5. 8.3%
  6. 1.8%
  7. 0.1%
การกระจายตัวของแรงค์ใน Counter-Strike 2 — Premier (CS Rating)
อันดับ% ของผู้เล่นตำแหน่ง
Gold (30,000+)0.1%ระดับสูงสุด 0.1%
Red (25,000–29,999)1.8%ระดับสูงสุด 1.9%
Pink (20,000–24,999)8.3%ระดับสูงสุด 10.2%
Purple (15,000–19,999)19.3%ระดับสูงสุด 29.5%
Blue (10,000–14,999)26.1%ระดับสูงสุด 55.5%
Light Blue (5,000–9,999)23.2%ระดับสูงสุด 78.7%
Grey (0–4,999)21.3%ระดับสูงสุด 100%

ตัวอย่างข้อมูลจากตัวติดตามบุคคลที่สาม. เป็นการติดตามข้อมูลแบบหมุนเวียน 30 วัน ไม่ใช่การสำรวจสำมะโนประชากร ข้อมูลตัวอย่างอิสระจำนวน 3.1 ล้านคนในเดือนกันยายน 2026 มีความสอดคล้องกับข้อมูลนี้โดยคลาดเคลื่อนไม่เกินหนึ่งเปอร์เซ็นต์ในแต่ละแถบสี แหล่งข้อมูล: csstats.gg — CS2 rank distribution (Premier, rolling 30 days)

แรงค์ของคุณ

แรงค์ของคุณหายากแค่ไหน?

Blue (10,000–14,999)
ระดับสูงสุด 55.5%
ดีกว่าผู้เล่นในโหมดจัดอันดับ 44.5%
อยากได้อันดับที่หายากกว่านี้ไหม? ดูราคาบูสต์ของคุณ→
การอ่านอันดับบนตาราง

แถบสี ไม่ใช่ Rank

โหมด Premier ไม่มี Rank ที่มีชื่อเรียกเฉพาะ CS Rating ของคุณจะเป็นตัวเลข และเกมจะแบ่งสีตามช่วงทุกๆ 5,000 แต้ม ได้แก่ สีเทา, ฟ้าอ่อน, ฟ้า, ม่วง, ชมพู, แดง และสีทองที่ระดับ 30,000 ขึ้นไป ส่วนโหมด Competitive ยังคงใช้ระบบ Skill Group แบบเดิม แต่เนื่องจากเป็นการเก็บ Rank แยกตามแผนที่ ผู้เล่นหนึ่งคนจึงอาจมี Rank ที่แตกต่างกันในแต่ละแผนที่ได้

ระเบียบวิธี

ที่มาของตัวเลขเหล่านี้

Valve ไม่ได้เผยแพร่การกระจายตัวของ CS2 rating เราจึงใช้ข้อมูลการกระจายตัวของผู้เล่น Premier ที่ใช้งานจริงในช่วง 30 วันที่ผ่านมาจาก csstats.gg ครอบคลุมทุกภูมิภาค โดยแบ่งตามแถบสีทั้ง 7 ของเกม และตรวจสอบเทียบกับข้อมูลตัวอย่างอิสระจำนวน 3.1 ล้านคนที่มีการจัดอันดับในช่วงเดือนกันยายน 2026 เว็บไซต์ติดตามสถิตินับเฉพาะผู้เล่นที่ระบบตรวจพบเท่านั้น ดังนั้นให้ถือว่าตัวเลขเหล่านี้เป็นข้อมูลจากกลุ่มตัวอย่างขนาดใหญ่ ข้อมูลจะได้รับการอัปเดตเมื่อฤดูกาล Premier รอบถัดไปเริ่มนิ่ง

ไต่อันดับขึ้นไป

ทุกอันดับที่คุณไต่ขึ้นไปจะทำให้คุณอยู่เหนือสัดส่วนผู้เล่นที่มากขึ้น บูสเตอร์และโค้ชของเราเล่นอยู่ในระดับสูงสุดของตาราง

มีคำถามใช่ไหม?

คำถามที่พบบ่อย

Everything you need to know about how our services work, pricing, and account safety.

Still have questions?Contact us

Valve เปิดเผยข้อมูล CS2 rank distribution หรือไม่?

ไม่ Valve แสดงเพียง CS Rating ของผู้เล่นแต่ละคนและตารางอันดับเท่านั้น แต่ไม่มีข้อมูลการกระจายตัว ข้อมูลการกระจายตัวของ CS2 ทั้งหมดมาจากเว็บไซต์ติดตามสถิติ ซึ่งแหล่งที่มาของเราได้ระบุไว้ใต้ตารางแล้ว

CS Rating เท่าไหร่ถึงจะถือว่าเก่งใน CS2?

ถ้าคุณอยู่ในแถบสีชมพู (20,000+) ก็ถือว่าคุณอยู่ในกลุ่มผู้เล่น Premier ระดับท็อป 10% แรกแล้ว ส่วนสีแดงและสีทองนั้นหายากกว่ามาก คุณสามารถดูสัดส่วนที่แม่นยำได้ในตาราง

ทำไมถึงไม่มีข้อมูล Competitive skill groups ในนี้?

Competitive skill groups จะถูกคำนวณแยกตามแผนที่ ทำให้ผู้เล่นคนหนึ่งอาจเป็น Silver ในแผนที่หนึ่งและ Gold Nova ในอีกแผนที่หนึ่งได้ เว็บไซต์ติดตามสถิติมักนับจำนวน Rank ตามแผนที่มากกว่าจำนวนผู้เล่น ซึ่งจะทำให้ตารางสัดส่วนผู้เล่นเกิดความเข้าใจผิดได้